Friday, June 14, 2024
HomeAmericaടെക്‌സാസ് വെടിവെപ്പ്-നാല് തവണ നാടുകടത്തപ്പെട്ട മെക്സിക്കൻ പൗരൻ അറസ്റ്റിൽ .

ടെക്‌സാസ് വെടിവെപ്പ്-നാല് തവണ നാടുകടത്തപ്പെട്ട മെക്സിക്കൻ പൗരൻ അറസ്റ്റിൽ .

പി പി ചെറിയാൻ.

ക്ലീവ്‌ലാൻഡ്, ടെക്‌സസ് – 9 വയസ്സുള്ള ആൺകുട്ടി ഉൾപ്പെടെ അഞ്ച് അയൽവാസികളെ എആർ ശൈലിയിലുള്ള റൈഫിൾ ഉപയോഗിച്ച്കൊലപ്പെടുത്തിയെന്ന് സംശയിക്കുന്ന 38 കാരനായ ഫ്രാൻസിസ്കോ ഒറോപേസയെ ഹ്യൂസ്റ്റണിനടുത്തും റൂറൽ ടൗണായ ക്ലീവ്‌ലാന്റിലെ വീട്ടിൽ നിന്ന് ഏകദേശം 20 മൈൽ (32 കിലോമീറ്റർ) അകലെയും യാതൊരു അപകടവുമില്ലാതെ പിടികൂടിയതായി മോണ്ട്ഗോമറി കൗണ്ടി ഷെരീഫ് റാൻഡ് ഹെൻഡേഴ്സൺ പറഞ്ഞു

വെള്ളിയാഴ്ച വൈകി ക്ലീവ്‌ലാൻഡ് പട്ടണത്തിൽ വെടിവയ്പ്പ് നടന്ന് നാല് ദിവസത്തിന് ശേഷം ഫ്രാൻസിസ്‌കോ ഒറോപെസ (38) ചൊവ്വാഴ്ച അറസ്റ്റിലായതായി സാൻ ജസീന്റോ കൗണ്ടി ഷെരീഫ് ഗ്രെഗ് കാപ്പേഴ്‌സ് പറഞ്ഞു. അന്വേഷണ ഉദ്യോഗസ്ഥർ നൽകിയ സൂചനയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ നടത്തിയ അന്വേഷണത്തിലാണ് ഒറോപെസയെ വീട്ടിലെ അലമാരയിൽ ഒളിച്ചിരുന്നതായി കണ്ടെത്തിയത്.

സംഭവസ്ഥലത്ത് നിന്ന് ഏതാനും മൈലുകൾ അകലെ  കാടുകൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള  സ്ഥലങ്ങളിൽ  ഒറോപെസയ്‌ക്കായി വിപുലമായ തിരച്ചിലിൽ പോലീസ് ഡ്രോണുകളും സുഗന്ധ ട്രാക്കിംഗ് നായ്ക്കളെയും ഉപയോഗിച്ചിരുന്നു. റിപ്പബ്ലിക്കൻ ഗവർണർ ഗ്രെഗ് ആബട്ട് 50,000 ഡോളർ റിവാർഡ് തുകയായി വാഗ്ദാനം ചെയ്തു, തിരച്ചിൽ വാരാന്ത്യത്തിലേക്ക് നീണ്ടു,
യുഎസ് ഇമിഗ്രേഷൻ ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, നാല് തവണ നാടുകടത്തപ്പെട്ട മെക്സിക്കൻ പൗരനാണ് വെടിവെപ്പ് നടത്തിയത്. തോക്കുധാരിയെ ആദ്യം 2009 മാർച്ചിലും അവസാനമായി 2016 ജൂലൈയിലും നാടുകടത്തി. 2009 സെപ്റ്റംബറിലും 2012 ജനുവരിയിലും നാടുകടത്തപ്പെട്ടു.

കൊല്ലപ്പെട്ടവരെല്ലാം ഹോണ്ടുറാസിൽ നിന്നുള്ളവരാണ്. ഒറോപേസ വീട്ടിലേക്ക് നടന്ന് വെടിയുതിർക്കാൻ തുടങ്ങിയ ശേഷം വീട്ടിലെ സുഹൃത്തുക്കളും കുടുംബാംഗങ്ങളും തങ്ങളെയും കുട്ടികളെയും ഒളിക്കാനും സംരക്ഷിക്കാനും ശ്രമിച്ചുവെന്നും ആദ്യം തന്റെ ഭാര്യയെ മുൻവശത്തെ വാതിൽക്കൽ വച്ച് കൊലപ്പെടുത്തിയെന്നും വെടിവെപ്പിൽ നിന്ന് രക്ഷപ്പെട്ട വിൽസൺ ഗാർസിയ പറഞ്ഞു.
ഡയാന വെലാസ്‌ക്വസ് അൽവാറാഡോ (21) , ജൂലിസ മോളിന റിവേര, 31; ജോസ് ജോനാഥൻ കാസരെസ്, 18; സോണിയ അർജന്റീന ഗുസ്മാൻ, 25; ഒപ്പം ഡാനിയൽ എൻറിക് ലാസോ, 9.എന്നിവരാണ് കൊല്ലപ്പെട്ടത്

ഡയാനയുടെ പിതാവ് ഒസ്മാൻ വെലാസ്‌ക്വസ് ചൊവ്വാഴ്ച പറഞ്ഞു, തന്റെ മകൾക്ക് അടുത്തിടെ റെസിഡൻസി ലഭിച്ചുവെന്നും ഇതിനകം അവിടെ താമസിക്കുന്ന ഒരു സഹോദരിയുടെ സഹായത്തോടെ എട്ട് വർഷം മുമ്പ് രേഖകളില്ലാതെയാണ്  അമേരിക്കയിലേക്ക് മകൾ എത്തിയതെന്നും ഒസ്മാൻ പറഞ്ഞു .അഞ്ച് കൊലപാതക കേസുകളിൽ ഒറോപസയ്‌ക്കെതിരെ വാറണ്ട് പുറപ്പെടുവിച്ചിട്ടുണ്ട്. അദ്ദേഹത്തിന്റെ ബോണ്ട് 5 മില്യൺ ഡോളറായി നിശ്ചയിച്ചിട്ടുണ്ട്.

RELATED ARTICLES

Most Popular

Recent Comments