ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ഭാരം കൂടിയ ബിസിനസ് ഡയറക്ടറിയുമായി മീഡിയ പ്‌ളസ് രംഗത്ത്.

ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ഭാരം കൂടിയ ബിസിനസ് ഡയറക്ടറിയുമായി മീഡിയ പ്‌ളസ് രംഗത്ത്.

0
507

ജോണ്‍സണ്‍ ചെറിയാന്‍.

ദോഹ: ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ഭാരം കൂടിയ ബിസിനസ് ഡയറക്ടറിയുമായി മീഡിയ പ്‌ളസ് രംഗത്ത്. പരസ്യ വിപണന രംഗത്തും ഈവന്റ് മാനേജ്‌മെന്റ് രംഗത്തും പുതുമകള്‍ സമ്മാനിച്ച് ഖത്തര്‍ അസ്ഥാനമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന മീഡിയ പ്‌ളസ് ലോകത്ത് തന്നെ ഏറ്റവും ഭാരം കൂടിയ ഡയറക്ടറി പ്രസിദ്ധീകരിച്ച് ശ്രദ്ധേയമാകുന്നു. ഗള്‍ഫ് ബിസിനസ് കാര്‍ഡ് ഡയറക്ടറിയുടെ പതിനൊന്നാമത് പതിപ്പാണ് ലോക റെക്കാര്‍ഡ് സ്്ഥാപിച്ചത്.

ഡയറക്ടറിയുടെ പ്രകാശനം സ്വിസ് ബെല്‍ ഹോട്ടലില്‍ നടന്ന ചടങ്ങില്‍ ലോജിക് ഗ്രൂപ്പ് ഓഫ് കമ്പനീസ് മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടര്‍ ടി.വി.എച്ച്. യൂസുഫിന് ആദ്യ പ്രതി നല്‍കി ഖത്തര്‍ യു.എ.ഇ. എക്‌സ്‌ചേഞ്ച് ജനറല്‍ മാനേജര്‍ മത്തായ് വൈദ്യന്‍ നിര്‍വഹിച്ചു. ഓണ്‍ ലൈന്‍ പതിപ്പ് മറൈന്‍ എയര്‍ കണ്ടീഷനിംഗ് ആന്റ് റഫ്രിജറേഷന്‍ കമ്പനി ജനറല്‍ മാനേജര്‍ ടി.എ.ജെ.ഷൗക്കത്തലിയും ഐ ഫോണ്‍ ആപ്‌ളിക്കേഷന്‍ സ്റ്റാര്‍ കിച്ചണ്‍ എക്യൂപ്‌മെന്റ്‌സ് മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടര്‍ പി.എം അബ്ദുല്‍ സലാമും ആന്‍ഡ്രോയിഡ് അപ്ലിക്കേഷന്‍ ഈസ്‌റ്റേണ്‍ എക്‌സ്‌ചേഞ്ച് ജനറല്‍ മാനേജര്‍ ബൈജു കെ.സിയും ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു.

ഐ.സി.ബി. എഫ്. വൈസ് പ്രസിഡണ്ട് പി.എന്‍. ബാബുരാജന്‍, ഫ്‌ളയര്‍ ഗ്രൂപ്പ് മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടര്‍ കെ. ഫിറോസ്, ടീ ടൈം ഗ്രൂപ്പ് ഓപ്പറേഷന്‍സ് മാനേജര്‍ മുഹമ്മദ് ശിബിലി, അല്‍ റവാബി ഗ്രൂപ്പ് ഓഫ് കമ്പനീസ് എച്ച്.ആര്‍ കോര്‍ഡിനേറ്റര്‍ അമീന്‍ സയ്യാഫ് എന്നിവര്‍ വിശിഷ്ട അതിഥികളായി സംബന്ധിച്ചു.  മീഡിയ പ്‌ളസ് സി.ഇ.ഒ അമാനുല്ല വടക്കാങ്ങര പരിപാടി നിയന്ത്രിച്ചു. ഗിന്നസ് റെക്കോര്‍ഡ് അടക്കം പല അംഗീകാരങ്ങളും പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന പ്രസിദ്ധീകരണമാണിതെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഗള്‍ഫ് പരസ്യ വിപണിയില്‍ ഉപഭോക്താക്കള്‍ക്ക് സംരംഭകരുമായി നേരിട്ട് ബന്ധപ്പെടുവാന്‍ അവസരമൊരുക്കി 2007ല്‍ 282 പേജുകളുമായി തുടങ്ങിയ ഡയറക്ടറി ഓരോ വര്‍ഷവും വിവിധ രാജ്യങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള സജീവ പങ്കാളിത്തത്തോടെ വളരെ വേഗത്തിലാണ് ഉപഭോക്താക്കളുടെയും സംരംഭകരുടെയും ഇടയില്‍ സ്വീകാര്യത നേടിയത്. എത് മേഖലയിലും അനുകരണങ്ങള്‍ ഒഴിവാക്കുകയും പുതുമകള്‍ അവതരിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുമ്പോള്‍ പൊതുസമൂഹം സ്വീകരിക്കുമെന്നതാണ് ഗള്‍ഫ് ബിസിനസ് കാര്‍ഡ് ഡയറക്ടറിയുടെ വിജയം തെളിയിക്കുന്നത്.
വിവിധ ഭാഷകളില്‍ നിരവധി ഡയറക്ടറികളും ഓണ്‍ലൈന്‍ സൈറ്റുകളും സജീവമായ കാലത്താണ് ഉപഭോക്താവും സംരംഭകരും തമ്മില്‍ നേരിട്ട് ബന്ധം സ്ഥാപിക്കുവാന്‍ സഹായകമായ ഡയറക്ടറി എന്ന ആശയവുമായി 2006ല്‍ മീഡിയപ്‌ളസ് ടീം രംഗത്തു വന്നത്. പല കോണുകളില്‍ നിന്നും ഇത്തരമൊരു പ്രസിദ്ധീകരണത്തിന്റെ പ്രസക്തിയെക്കുറിച്ച് ആശങ്കകളുയര്‍ന്നെങ്കിലും തികഞ്ഞ ആത്മവിശ്വാസത്തോടെ ഗോദയിലേക്കിറങ്ങിയ മീഡിയപ്‌ളസിനെ ഖത്തറിലെ ബിസിനസ് സമൂഹം അംഗീകരിക്കുകയും പിന്തുണക്കുകയും ചെയ്തു. ഓരോ വര്‍ഷവും ഡയറക്ടറിയുടെ രൂപഭാവത്തിലും കനത്തിലും ആശാവഹമായ മാറ്റങ്ങളുണ്ടാക്കി ഉപഭോക്താക്കളുടെയും സംരംഭകരുടെയും മനസ്സ് കീഴടക്കാന്‍ ഡയറക്ടറിക്കായി.

ഗള്‍ഫ് മേഖലയിലെ ഡയറക്ടറികളുടെ ചരിത്രത്തില്‍ വേറിട്ട പാത വെട്ടിതെളിയിച്ച് രംഗ പ്രവേശം ചെയ്ത ഡയറക്ടറി കഴിഞ്ഞ 10 വര്‍ഷത്തിലധികമായി സ്‌മോള്‍ ആന്റ് മീഡിയം മേഖലയില്‍ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ഉപയോഗിക്കപ്പെടുന്ന ബിസിനസ് ഡയറക്ടറി എന്ന സ്ഥാനം പിടിച്ച് കഴിഞ്ഞു. ടാര്‍ജറ്റഡ് മാര്‍ക്കറ്റിനുള്ള ഇന്‍ട്രാ ഗള്‍ഫ്, ഇന്തോ ഗള്‍ഫ് ബിസിനസ് കോറിഡോറായി വികസിപ്പിച്ചെടുത്ത ഡയറക്ടറി ഖത്തറിന് പുറമെ യു.എ.ഇ, ഒമാന്‍, സഊദി അറേബ്യ, ബഹ്‌റൈന്‍, കുവൈത്ത് എന്നീ രാജ്യങ്ങളിലും ബിസിനസ് സമൂഹത്തിന്റെ അംഗീകാരം നേടിക്കഴിഞ്ഞു.

വിശദമായ മാര്‍ക്കറ്റിംഗ് ഗവേഷണ പഠനങ്ങളുടെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്ന ഡയറക്ടറിക്ക് കാലിക്കറ്റ് സര്‍വ്വകലാശാലയുടെ സ്‌ക്കൂള്‍ ഓഫ് ബിസിനസ് സ്റ്റഡീസിന് കീഴിലുള്ള കൊമേഴ്‌സ് ആന്റ് മാനേജ്‌മെന്റ് സ്റ്റഡീസ് വകുപ്പിന്റെ ഏറ്റവും നൂതനമായ മാര്‍ക്കറ്റിംഗ് ഉല്‍പ്പന്നത്തിനുള്ള അവാര്‍ഡ് കരസ്ഥമാക്കാനായിട്ടുണ്ട്. യു.കെ. ആസ്ഥാനമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന മിയ മാര്‍ക്കറ്റ് മാഗസിന്‍ 2017 ലെ ജി.സി.സി മേഖലയില്‍ നിന്നുള്ള മികച്ച മീഡിയ മാര്‍ക്കറ്റിംഗ് കമ്പനിയായി മീഡിയ പ്‌ളസിനെ തെരഞ്ഞെടുത്തതും ഗള്‍ഫ് ബിസിനസ് ഡയറക്ടറി പരിഗണിച്ചായിരുന്നു.
ഉപഭോക്താക്കളുടെയും സംരംഭകരുടെയും താല്‍പര്യവും നിര്‍ദേശവും കണിക്കിലെടുത്ത് ഡയറക്ടറിയുടെ ഓണ്‍ലൈന്‍ എഡിഷനും സാങ്കേതിക വിദ്യയെ പരമാവധി പ്രയോജനപ്പെടുത്തി പുതിയ തലമുറയിലെ ഉപഭോക്താക്കളെ കൂടി പരിഗണിച്ച് 2016 ല്‍ ആരംഭിച്ച മൊബൈല്‍ അപ്ലിക്കേഷനും വമ്പിച്ച് സ്വീകാര്യതയാണ് ലഭിച്ച്‌വരുന്നത്. ഡയറക്ടറിയുടെ ഓണ്‍ലൈന്‍ വേര്‍ഷന്‍ www.gbcdonline.com എന്ന വിലാസത്തിലും gbcd എന്ന വിലാസത്തില്‍ ഗൂഗിള്‍ പ്ലേ സ്റ്റോര്‍, ആപ്പ് സ്റ്റോര്‍ എന്നിവയിലും ലഭ്യമാണ്.

ഫോട്ടോ. മീഡിയ പ്‌ളസ് പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഗള്‍ഫ് ബിസിനസ് കാര്‍ഡ് ഡയറക്ടറിയുടെ പതിനൊന്നാമത് പതിപ്പ് സ്വിസ് ബെല്‍ ഹോട്ടലില്‍ നടന്ന ചടങ്ങില്‍ ലോജിക് ഗ്രൂപ്പ് ഓഫ് കമ്പനീസ് മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടര്‍ ടി.വി.എച്ച്. യൂസുഫിന് ആദ്യ പ്രതി നല്‍കി ഖത്തര്‍ യു.എ.ഇ. എക്‌സ്‌ചേഞ്ച് ജനറല്‍ മാനേജര്‍ മത്തായ് വൈദ്യന്‍ പ്രകാശനം ചെയ്യുന്നു.10

Share This:

Comments

comments